Samun duka "dutsen zinariya da azurfa" da "ruwa mai koren kore da koren tsaunuka" ya zama burin da masana'antu ke bi. Don yin aiki mai kyau a cikin tanadin makamashi da raguwar iskar gas, kamfanoni suna buƙatar ba kawai ƙarin tanadin makamashi da kayan aikin muhalli ba, amma har ma don ƙara samfuran lubricating masu girma a cikin kayan aikin, wanda ba zai iya rage kashe kuɗin makamashi kawai ga kamfanoni ba, har ma. rage iskar carbon.
Kwamfutar iskana'ura ce da ke canza makamashin injina zuwa makamashin iskar gas. Na'urar da ke haifar da matsa lamba ce. Ana iya amfani da shi a lokuta daban-daban kamar samar da wutar lantarki, sarrafa na'urori masu sarrafa kansa, da iskar da ke ƙarƙashin ƙasa. Ana amfani da shi sosai a fannin hakar ma'adinai, yadi, ƙarfe, masana'anta, injiniyoyi, injiniyan farar hula, petrochemicals da sauran masana'antu. Yana da kayan aiki mai mahimmanci don samarwa da aiki da kamfanoni da yawa.
Aikiniska kwampresoyana da ƙarfi sosai kuma ana iya kiransa "ma'aikacin samfuri" na samar da kasuwanci, amma bai kamata a yi la'akari da amfani da makamashinsa ba. Bisa ga binciken, yawan wutar lantarki na tsarin kwampreshin iska na iya yin lissafin 15% zuwa 35% na yawan amfani da wutar lantarki na kamfanoni masu amfani da iskar gas; a cikin cikakken farashin tsarin rayuwa na kwampreshin iska, farashin amfani da makamashi ya kai kusan kashi uku. Sabili da haka, ingantaccen ingantaccen makamashi na kwampreshin iska yana da mahimmanci musamman don kiyaye makamashi da rage yawan iskar gas na masana'antu.
Bari mu kalli fa'idodin tattalin arziƙin bayan tanadin makamashi na kwampreso ta hanyar lissafi mai sauƙi: Ɗauki 132kWdunƙule iska kwampresogudana a cikakken kaya a matsayin misali. 132kW yana nufin 132 digiri na wutar lantarki a kowace awa. Yawan wutar lantarkin da ake amfani da shi na tsawon kwana daya na aiki da lodi ya kai digiri 132 da aka ninka da sa'o'i 24, wato daidai da digiri 3168, kuma yawan wutar da ake amfani da shi na tsawon shekara guda ya kai digiri 1156320. Muna ƙididdigewa bisa yuan 1 a kowace kilowatt-hour, kuma ƙarfin wutar lantarki na injin daskarewa mai karfin 132kW wanda ke aiki a cikakke tsawon shekara guda shine yuan 1156320. Idan ceton makamashi ya kasance 1%, za a iya ceton yuan 11563.2 a cikin shekara guda; Idan ceton makamashi ya kai kashi 5%, za a iya ceton yuan 57816 a cikin shekara guda.
A matsayin jinin wutar lantarki na kayan aikin injiniya yayin aiki, mai mai mai na iya samun wasu tasirin ceton makamashi ta hanyar inganta aikin sa, wanda aka tabbatar a fagen aikace-aikacen injunan konewa na ciki. Ta hanyar lubrication, ana iya rage yawan amfani da mai na injunan konewa da kyau da kashi 5-10% a cikin kilomita 100. Nazarin ya nuna cewa fiye da 80% na lalacewa da ƙarfin kuzari na kayan aikin injiniya yana faruwa a cikin matakan farawa akai-akai, ci gaba da yawan zafin jiki da ƙananan zafin jiki. Marubucin ya yi imanin cewa don rage lalacewa da inganta ingantaccen makamashi ta hanyar lubrication, ya zama dole a fara daga waɗannan mahimman hanyoyin guda uku.
A halin yanzu, kowane OEM yana da nasa gwajin benci, wanda zai iya kwatanta ainihin yanayin aiki na kayan aiki kai tsaye. Rage lalacewa da tasirin ceton kuzari da aka kimanta ta gwajin benci ya fi kusa da ainihin yanayin aiki. Koyaya, gwajin benci sau da yawa yana da tsada, don haka marubucin ya yi imanin cewa idan kimantawar rage lalacewa da tasirin ceton makamashi za a iya haɓaka zuwa matakin dakin gwaje-gwaje, zai iya adana ƙarin farashi da haɓaka inganci don gwajin benci na OEM.
Duk da haka, babu wata hanya ta kimanta tasirin tasirin makamashi na musamman don kwampreso mai a cikin masana'antar, amma marubucin ya yi imanin cewa tare da taimakon shekaru da yawa na sakamakon bincike na injin konewa na cikin gida, tasirin ceton makamashi na man kwampreso a cikin dakin gwaje-gwaje. Ana iya kimanta mataki ta hanyar gwaje-gwaje masu zuwa.
1. Ƙimar danko
Dankowa shine mahimmin alamar man mai, kuma akwai hanyoyi da yawa don bayyana shi.
Kinematic danko shine mafi yawan danko na yau da kullun, wanda shine mai nuna alama wanda ke nuna yanayin ruwa da halayen juzu'i na cikin ruwa. Za'a iya amfani da ma'aunin danko na kinematic don kimanta yawan ruwan sa da aikin sa mai a yanayin zafi daban-daban.
Dangantakar jujjuyawa ta Brookfield hanya ce ta jujjuyawar ma'aunin ma'aunin danko wanda dangin Brookfield suka yi majagaba a Amurka, kuma sunansa ya fito daga wannan. Wannan hanya tana amfani da dangantaka ta musamman tsakanin juriya da juriya da aka haifar tsakanin rotor da ruwa don samun ƙimar danko, tana kimanta ɗankowar mai a yanayin zafi daban-daban, kuma alama ce ta kowa ta watsa man.
Dangantakar ƙarancin zafin jiki yana nufin adadin da aka samu ta hanyar rarrabuwar madaidaicin juzu'i ta ƙimar juzu'i a ƙarƙashin ƙayyadaddun matakan sauri. Wannan alama ce ta gama-gari don kimanta ɗanƙon mai don injin mai, wanda ke da kyakkyawar alaƙa da sanyin farkon injin kuma yana iya yin hasashen kurakuran da ya haifar da rashin isassun aikin famfo na man injin a ƙarƙashin ƙarancin zafi.
Danko mai ƙarancin zafin jiki shine ikon kimanta ikon famfon mai don yin famfo zuwa kowane farfajiyar juzu'i a ƙarƙashin ƙananan yanayin zafi. Alamar kimanta danko ce gama gari don mai injin kuma yana da alaƙa kai tsaye tare da aikin fara sanyi, aikin farawa, da amfani da kuzari yayin aikin farawa na injin.
2. Sanya kimantawa
Lubrication da rage gogayya ɗaya ne daga cikin mahimman kaddarorin sa mai. Ƙimar sawa kuma ita ce hanya mafi kai tsaye don kimanta aikin hana sawa kayan mai. Hanyar tantancewa ta gama gari ita ce mai gwada gogayya ta ƙwallon ƙwallon ƙafa.
Gwajin gogaggun ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙaran ƙanƙara a cikin nau'ikan juzu'i na zamiya a ƙarƙashin matsi na lamba, gami da matsakaicin nauyin PB mara nauyi, nauyin nauyin PD, da cikakkiyar ƙimar lalacewa ZMZ; ko gudanar da gwaje-gwajen lalacewa na dogon lokaci, auna gogayya, ƙididdige ƙididdige ƙididdiga, girman tabo, da sauransu. Tare da na'urorin haɗi na musamman, gwaje-gwajen ƙarewa da gwaje-gwajen lalacewa na kayan kuma ana iya yin su. Gwajin juzu'i na ƙwallon ƙwallon ƙafa huɗu ne mai matuƙar fahimta kuma mabuɗin alama don kimanta aikin hana sawa kayan mai. Ana iya amfani da shi don kimanta mai masana'antu daban-daban, mai watsawa, da mai aikin ƙarfe. Hakanan za'a iya zaɓar alamun ƙima daban-daban bisa ga nau'ikan amfani da mai. Baya ga samar da bayanan rigakafin riga-kafi kai tsaye da matsananciyar matsa lamba, kwanciyar hankali, daidaito, da ci gaba na fim ɗin mai kuma ana iya ƙididdige su cikin fahimta ta hanyar lura da yanayin da nau'in layin juzu'i yayin gwajin.
Bugu da kari, gwajin lalacewa na micro-motsi, gwajin anti-micro-pitting, gear da gwajin sawa na famfo duk hanyoyi ne masu inganci don kimanta aikin hana sawa na samfuran mai.
Ta hanyar gwaje-gwaje daban-daban na rigakafin sawa, ana iya nuna ikon rage lalacewa na mai kai tsaye, wanda kuma shine mafi girman martani kai tsaye don kimanta tasirin ceton kuzari na mai.
Lokacin aikawa: Jul-01-2024