Yadda za a "matsi" darajar rayuwar kwampreso?

Kayan aiki na kwampreso shine kayan aikin samarwa mai mahimmanci na kamfani.Gabaɗaya magana, kula da ma'aikata na compressors ya fi mayar da hankali kan kyakkyawan aiki na kayan aiki, ba tare da wani lahani ba, da kulawa da gyaran kayan aikin kwampreso.Yawancin ma'aikatan samarwa ko masu kula da kayan aikin da ke da alaƙa suna la'akari da aiki na yau da kullun na kayan aikin kwampreso a matsayin tushen yin la'akari da ko kayan aikin ba su da kyau, kuma ana yin su ne kawai bayan gazawar, wanda ke haifar da matsaloli da yawa.

Cikakken tsarin tafiyar da rayuwa na kayan aikin kwampreso zai iya fahimtar duk tsarin gudanarwa daga tsarin buƙatar kayan aiki zuwa sake amfani da su, cikakken amfani da ƙimar kayan aiki, yayin haɓaka ci gaba da haɓaka da haɓaka fasahar samar da kasuwanci, da haɓaka matakin ginin zamantakewa da haɓakawa.Sabili da haka, a cikin matakin sarrafa kayan aikin kwampreso, ya zama dole don gudanar da tattaunawa mai zurfi da tunani dangane da cikakkiyar ka'idar gudanar da zagayowar rayuwa, ƙarfafa cikakken tsarin tafiyar da rayuwar rayuwa da sarrafa kayan aikin kwampreso, ƙirƙira kimiyya da ma'amala mai ma'ana da matakan sarrafawa. ba da cikakken wasa ga rawar kayan aiki, da ƙarfafa kayan aikin kwampreso.Kulawa.

640 (1)

1.Compressor kayan aiki ra'ayoyin gudanar da zagayowar rayuwa, halaye da manufofin

Kayan aikin kwampreso cikakken kulawar rayuwa kuma ana kiransa compressor kayan aiki da zagayowar rayuwa, wanda ke nufin tsarin gudanar da tsarin rayuwa gaba ɗaya na kwampreso daga tsarawa da sayayya, shigarwa da ƙaddamarwa, amfani da kulawa, gyare-gyare, ƙarewa da gogewa.Yana da ikon rufe kayan aikin kwampreso sarrafa zagayowar rayuwa.M sarrafa inji da kayan aiki.Ainihin, duk tsarin tsarin rayuwa na kayan aikin kwampreso wani sabon nau'in fasaha ne wanda zai iya fahimtar dukkan tsarin sarrafa na'urar a farkon matakin, lokacin amfani da kuma mataki na gaba.Wannan na iya haɓaka tasirin gudanarwa sosai, taimakawa cikakken fahimtar matsayin amfani da kwampreso a kowane lokaci, da ƙimar da aka ƙirƙira yayin aikin samarwa, ta haka yana haɓaka fa'idodin tattalin arziƙin kayan aiki.Sabili da haka, yin cikakken amfani da cikakkiyar ra'ayi na gudanar da zagayowar rayuwa don sarrafa kwampreso zai iya ƙarfafa tasirin gudanarwa da kuma inganta ingantaccen samar da kwampreso.

Halayen duk tsarin rayuwa na kayan aiki na kwampreso shine cewa aiki da kulawa da kula da kwampreso yayin amfani yana nuna matsayin aiki na kayan aiki.Gudanar da kwampreso ba ya rabuwa da sarrafa kadara.Dukkanin yanayin rayuwa na kwampreso, daga sayayya zuwa kulawa da gyarawa zuwa gogewa, yana buƙatar sarrafa kadara.Mayar da hankali na sarrafa kadari a cikin cikakken tsarin tafiyar da rayuwa na kwampreso shine don haɓaka amfani da kayan aiki da adana farashin kamfanoni, ta haka ne ke fahimtar ƙimar da ta dace.

Ayyukan kwampreso cikakken tsarin zagayowar rayuwa shine niyya samarwa da aiki, kuma ta hanyar jerin matakan kimiyya, fasaha, tattalin arziƙi da alaƙar ƙungiyoyi, tsarawa da siye, shigarwa da ƙaddamarwa, amfani da kiyayewa, canjin fasaha da sabuntawa na kwampreso a ciki. tsarin samarwa Sarrafa gabaɗayan aiwatar da gogewar kwampreso, gogewa da sake amfani da su don cimma maƙasudin maƙasudi na haɓaka ƙimar amfani mai mahimmanci na kwampreso a cikin tsarin samarwa.

2. Wahala a cikin sarrafa kayan aikin kwampreso

Maki da yawa, dogayen layi da faffadan ɗaukar hoto

Ga kanana da matsakaitan masana'antu, yin amfani da kwampreso a tsakiya ya fi dacewa a cikin gudanarwa, amma a cikin manyan masana'antu, irin su karfe, petrochemical, sinadarai na kwal, da dai sauransu, ana buƙatar yin amfani da compressors bisa ga halaye na samarwa.Kowane wurin samarwa yana da nisa da juna, kuma hanyoyin sun bambanta.Nau'in kayan aikin kwampreso da aka yi amfani da su kuma za su bambanta, wanda zai kawo matsala mai yawa ga sarrafa kayan aikin kwampreso.Musamman a cikin aiwatar da cikakken kula da kayan aikin kwampreso masu dacewa da kamfanin ya shirya, tunda wuraren shigarwa na kayan aikin kwampreso sun warwatse, yawancin lokaci ana kashewa akan hanya, kuma lokacin da ake amfani da shi a zahiri don aiwatar da kayan aikin yana da iyaka. , musamman a harkar hakar mai da kamfanonin watsa mai da iskar gas mai nisa., irin waɗannan matsalolin sun fi shahara.

②Akwai nau'ikan kayan aikin kwampreso da yawa tare da amfani daban-daban.Babban kayan aikin kwampreso yana da wuya a yi amfani da su, kuma horo kan fasahar ma'aikata ba a cikin wurin.

Energy and chemical companies involve many large-scale equipment such as compressors, with different types, different usage methods, and difficult use and maintenance methods.Don haka, ƙwararrun suna buƙatar samun horo na ƙwararru da ƙima, kuma su sami takaddun cancantar dacewa.Zai iya aiwatar da aiki da kulawa.Saboda matsananciyar ma'aikata ko rashin isassun horon da ya dace, rashin aikin damfara ko rashin isasshen kulawa na iya sa kayan aiki su daina aiki.

③ Babban buƙatun ingancin ingancin bayanai da nauyi mai nauyi da gyara aikin

Kamfanoni da yawa suna da manyan buƙatu musamman don amfani da bayanan kayan aikin kwampreso, kuma manyan kayan aikin kwampreso suma suna buƙatar irin waɗannan bayanan na ainihin-lokaci.Ba wai kawai ya zama dole don tabbatar da ingantaccen aiki da kwanciyar hankali na kayan aiki ba, har ma don samar da garanti don amincin kayan aiki da amincin ma'aikatan, da kuma tabbatar da amincin amincin bayanan aiki na kayan aikin kwampreso.Sabili da haka, wajibi ne a gudanar da kulawa na yau da kullum da kuma duba kayan aiki don tabbatar da cewa kayan aikin compressor suna Gudu da kyau.

640 (2)

3.Compressor kayan aiki cikakken tsarin tsarin rayuwa

①Siyan kayan aiki

Tare da haɓaka masana'antu, kamfanoni suna buƙatar siye ko gyara hanyoyin samarwa a cikin sabbin tsare-tsaren ayyukan ko saboda sabuntawa ga ƙa'idodin ƙasa, wanda zai samar da sabbin tsare-tsaren siyan kayan aiki.A wannan lokacin, lokacin ƙaddamar da lissafin siyan kayan aikin kwampreso zuwa sashen siyan kayan, sunan, ƙayyadaddun bayanai, samfuri, sigogin fasaha, da sauransu na kwampreso dole ne a bayyana a sarari.Kamfanoni za su iya zaɓar masu ba da kayayyaki da yawa don yin shawarwari ko buɗe tallace-tallace, da kuma ƙayyade mai samar da kayan aikin kwampreso bayan cikakken kimantawa ta hanyar kwatanta zance, sigogin fasaha na kayan aiki da sabis na tallafi daban-daban da aka bayar.

A lokaci guda kuma, la'akari da cewa compressors kayan aiki ne na dogon lokaci da kamfanoni ke amfani da su, injin da aka zaɓa dole ne su wuce wasu gwaje-gwajen samarwa da aiki na gaske don tabbatar da cewa suna da kyakkyawan aiki, ingantaccen kulawa, sassa na duniya da musanyawa, tsari mai ma'ana, da ɗan gajeren lokaci. sake zagayowar sayayya., Ƙarƙashin amfani da makamashi, cikakkun na'urori masu aminci masu aminci, babu gurɓataccen yanayi (cimma ga ka'idodin ceton makamashi da jihar ta tsara), tattalin arziki mai kyau, da kuma babban farashi.

② Shigarwa, ƙaddamarwa da karɓa

Bayan da aka sayi kwampreso, saboda rashin kulawa da tsarin tattarawa da sufuri, dole ne a kwashe kayan aiki kuma a karɓa, da yanayin marufi, mutunci, nau'in da adadin kayan haɗi, umarnin aiki, bayanin ƙira da ingancin samfurin sabon kayan aiki. dole ne a duba.Takaddun shaida, da sauransu suna buƙatar duba ɗaya bayan ɗaya.Bayan cirewa da karɓa ba tare da wata matsala ba, za a aiwatar da shigarwa da cirewa a kan shafin.Tsarin gyaran gyare-gyaren ya haɗa da ƙaddamar da kayan aikin kwampreso guda ɗaya da haɗin haɗin gwiwa na kayan aiki da yawa da kayan aiki masu alaƙa, da yarda da matsayinsu da ayyukansu.

③Amfani da kiyayewa

Bayan da aka isar da kwampreso don amfani, za a aiwatar da tsarin sarrafa na'ura mai kayyadaddun na'ura, ma'aikata da ƙayyadaddun ayyuka.Ayyukan kayan aiki da ma'aikatan kulawa ya kamata su bi ka'idodin da suka dace na kamfani, yin aiki mai kyau a cikin daskarewa, hana iska, hana lalata, adana zafi, toshe ɗigo, da dai sauransu na kayan aiki, kuma suyi aiki tare da takaddun shaida.

 

A lokacin amfani da kwampreso, wajibi ne a mai da hankali ga gudanarwa a kan yanar gizo, ƙarfafa tsarin tattalin arziki na kayan aiki, tsara tsarin aiki da tsare-tsare masu dacewa, inganta amfani da kayan aiki da ƙimar gaskiya, rage yawan zubar da ruwa, da aiwatar da "kiyaye na musamman" akan maɓalli. haɗi a cikin ayyukan samarwa.Gudanar da kulawa mai dacewa bisa ga halaye na amfani da kwampreso, wato kulawar yau da kullun, kulawar matakin farko, gyare-gyaren mataki na biyu da ƙananan gyare-gyare, gyare-gyaren matsakaici da babban gyara.Dole ne a gudanar da gyaran kwampreso da kiyayewa daidai da umarnin da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aikin da kamfani ya kayyade don cimma aminci, inganci, inganci, kariyar muhalli da tattalin arziki.

④ Sabunta kayan aikin kwampreso da gyare-gyare

A lokacin amfani da kwampreso, ana iya amfani da gano ci gaba, gyare-gyare, da fasahohin gyare-gyare don sabunta kayan aiki a cikin lokaci don ci gaba da inganta aikin kayan aiki.Kamfanoni na iya aiwatar da gyare-gyaren kayan aiki da sabuntawa bisa ga buƙatun samarwa bisa ga ainihin yanayin, bisa ka'idodin fasahar ci gaba, ingantaccen samarwa, daidaiton tattalin arziki, aminci da kare muhalli, ceton makamashin kore, da buƙatun samarwa.Lokacin canzawa da sabunta kayan aiki, dole ne mu kula da haɓaka inganci da aiki.Bisa ga ainihin bukatun samarwa, dole ne mu yi la'akari ba kawai ci gaba da ci gaba da fa'idodin tattalin arziki ba, har ma da aminci, ceton makamashi da bukatun kare muhalli.

Sabuntawa da canji na compressor yana buƙatar ƙaddara bisa ga buƙatun fasaha da fa'idodin tattalin arziki.Lokacin da compressor ya ci karo da waɗannan sharuɗɗan, ana ba da shawarar sabunta ko canza shi cikin lokaci:

(1) Babban sassan kwampreso suna sawa sosai.Bayan gyare-gyare da yawa, aikin fasaha ba zai iya biyan bukatun tsari ba, kuma ba za a iya tabbatar da ingancin samfurin ba.

(2) Kodayake compressor ba a sawa sosai ba, yana da yanayin fasaha mara kyau, ƙarancin inganci ko fa'idodin tattalin arziki mara kyau.

(3) Kwamfuta na iya dawo da aikin sa na fasaha bayan gyare-gyare, amma farashin overhaul ya wuce 50% na ainihin ƙimar siyan.

⑤ Kayan aikin kwampreso da gogewa da sake amfani da su

Babban abin da ake mayar da hankali a kan matakin gogewar kwampreso shine sarrafa kadari.A lokacin wannan tsari, ya zama dole don tabbatar da cewa an yi amfani da kayan aiki sosai yayin amfani.Lokacin da kayan aiki ya kai ga rayuwar sabis, sashen mai amfani da farko yana buƙatar neman buƙatun gogewa, sannan ƙwararren injiniya zai gudanar da kima na fasaha don sanin cewa kayan aikin kwampreso sun kai yanayin gogewa.A ƙarshe, sashen kula da kadarorin za su sake nazarin aikace-aikacen cire kayan aikin, kuma kamfanin zai amince da shi.Bayan dagewa, za a yi rikodin kayan aikin, a rubuta su, sake yin fa'ida da zubar da su.Gabaɗayan aikin damfara da sake amfani da su yana buƙatar zama gaskiya da bayyane.Idan ya cancanta, ana buƙatar tabbatar da amfani da kayan aiki a wurin, kuma dole ne a gano na'urorin da za a sake amfani da su, sake yin fa'ida da sake yin amfani da su, ta yadda za a haɓaka ƙimar kayan aiki mai amfani.

640 (3)

4. Inganta matakan da suka dace na cikakken tsarin tsarin rayuwa na kayan aiki na compressor

① Kula da farkon sarrafa kayan aiki

Gudanar da farko na kayan aikin kwampreso wani muhimmin bangare ne na cikakken tsarin tafiyar da rayuwa, kuma ya zama dole a fahimci cikakkiyar mahimmancin siyan kayan aiki da aikin injiniya.Siyan doka, masu yarda, ƙayyadaddun kayan aiki masu inganci, da shigarwa da gyara shi daidai da dokoki, ƙa'idodi, da ƙa'idodi sune abubuwan da ake buƙata don amintaccen aiki, kwanciyar hankali, da sarrafawa na duk tsarin samarwa.Da farko, lokacin aiwatar da shirye-shiryen kayan aikin kwampreso da nazarin yuwuwar, ƙwararrun injiniyoyi tare da matakan da suka dace, yanayin aiki, yanayin aiki, kayan aikin lantarki ta atomatik da sauran kayan tallafi masu alaƙa suna buƙatar tsoma baki a gaba don gudanar da sarrafawa, don kammala kayan aikin. tsarin sayayya;Na biyu, kafin a fara aikin, kamfanin na iya bisa la’akari da ainihin halin da yake ciki, ya kafa tawagar aikin gine-gine tare da ma’aikatan da ke shirin karbar ragamar kula da kayan aiki da ma’aikatan gudanar da ayyukan, ta yadda ma’aikatan da suka dauka. a kan kayan aiki na iya sanin matsayin matakan farko don gina aikin a kowane lokaci, ko kuma za su iya sarrafa shigarwar kayan aiki da canja wurin bayanan kayan aiki.Hakan zai taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa kayan bayan an yi amfani da su, sannan kuma zai kafa ginshiki mai karfi na sarrafa kayan aikin mikawa da kuma gadon fasaha.

② Ƙarfafa sarrafa bayanan kayan aiki na asali

Ƙarfafa mahimman bayanan kula da kwampreso kuma muhimmin bangare ne na cikakken tsarin tafiyar da kayan aiki.Ita ce tushen aiwatar da sarrafa kayan aikin kwampreso da sarrafa bayanai.Yana taka muhimmiyar rawa wajen fahimtar aikin kayan aikin da ke da alaƙa da kasuwanci da inganta tsarin sarrafa kayan aiki.muhimmiyar rawa.Ƙarfafa mahimman bayanai na sarrafa kayan aikin kwampreso yana buƙatar farawa daga abubuwa biyu masu zuwa.

(1) Inganta tsarin sarrafa kayan aiki

Kamfanoni suna buƙatar haɓaka cikakken tsarin tsarin gudanar da zagayowar rayuwa don kayan aikin kwampreso.Tun daga matakin farko na siyan kayan aiki, shigarwa da ƙaddamarwa, zuwa gyare-gyare da gyara bayan amfani, zuwa gogewa da sake amfani da su, ana buƙatar tsara jerin manufofi a kowane mataki.Matakan gudanarwa na iya sa amfani da kwampreso ya zama mafi kimiyya da daidaito, inganta matakan sarrafa kayan aiki, haɓaka amfani da kayan aiki da ƙimar amincin, da cikakken amfani da ƙimar kayan aiki da ke akwai.Lokacin amfani da kwampreso, wajibi ne don cika mahimman ka'idodin mayar da hankali kan kiyayewa da haɓaka gyare-gyare, ƙarfafa dubawa da kulawar yau da kullun na ma'aikatan da suka dace yayin amfani da matakan aiki na kwampreso, kuma a lokaci guda cikakken bayanin kulawa. alhakin kayan aiki.Aiwatar da aiwatar da "tabbas guda uku" da kuma amfani da daidaitattun tsare-tsare da tsattsauran ra'ayi don tabbatar da aminci da ingantaccen aiki na kayan aiki, ta yadda kayan aikin zasu iya haifar da ƙima da fa'idodi ga kamfani yayin aiwatar da aikin.

(2) Kafa fayilolin fasaha na kayan aiki

Lokacin da aka yi amfani da compressor, ya zama dole a kafa fayilolin fasaha na kayan aiki ɗaya bayan ɗaya.Gudanar da fayil zai iya tabbatar da daidaitattun daidaito da kimiyyar sarrafa kayan aiki.Hakanan muhimmin sashi ne na aiwatar da cikakken ra'ayin gudanar da zagayowar rayuwa.A aikace, fayilolin fasaha na compressor sune mahimman kayan tarihin da aka kafa a lokacin sayan, amfani, kiyayewa da canza kayan aiki.Sun haɗa da kayan asali kamar umarni da zane-zanen da masana'anta suka bayar, kuma sun haɗa da kayan aiki yayin matakin amfani.Ayyukan samarwa, kulawa da gyarawa da sauran bayanan fasaha.Dangane da kafawa da inganta fayilolin da suka dace, sashin mai amfani kuma yana buƙatar kafawa da haɓaka mahimman bayanai kamar katunan tsayawa na kwampreso, abubuwan da ke da alaƙa kamar katunan madaidaicin lamba da katunan madaidaicin madaidaicin lamba, zane-zanen lubrication, zane-zanen lamba, ledojin kayan aiki, da fayilolin kayan aiki kadai.Ajiye su tare don kafawa da haɓaka fayilolin fasaha.Ta ci gaba da inganta mahimman bayanai na sarrafa kwampreso, zai iya samar da ingantaccen tushen tsarin gudanarwa, yanke shawara da aikin ingantawa.

③ Gina dandalin sarrafa bayanan kayan aiki

Matsayin gudanarwa na kowane kamfani ya bambanta, yana haifar da matakan gudanarwa marasa daidaituwa na sarrafa kayan tarihi, sarrafa bayanai na asali, ayyukan samarwa da kiyaye kayan aikin kwampreso yau da kullun.Yawancin su har yanzu sun dogara da sarrafa hannu, yana mai da wahala gudanarwa..Gudanar da bayanai na kayan aikin kwampreso na iya fahimtar gudanarwa mai ƙarfi na lokaci-lokaci kuma ya adana ƙarfin ɗan adam da albarkatun ƙasa zuwa babban matsayi.Compressor cikakken tsarin gudanar da zagayowar rayuwa yana buƙatar haɗawa da raba bayanai da tallafi daga dandamali da yawa kamar kayan aikin farko na siyan kayan aiki, sarrafa kadara, aikin kayan aiki da kiyayewa.Tun daga farkon kasuwancin gaba-gaba har zuwa ƙarshen ɓarna, ingantaccen gudanarwa na duk tsarin kayan aiki yana buƙatar haɗakar karɓar kayan aiki, sarrafa littatafai, sarrafa fayil da tushe na ilimi, sarrafa lahani, sarrafa haɗari da gazawa, sarrafa kayan haɓaka aminci, kayan aiki. kula da lubrication, sarrafa hatimi mai ƙarfi da a tsaye, Gudanar da dubawa da kulawa, sarrafa rahoto, sarrafa kayan gyara da sauran ayyuka da yawa na iya samar da ingantaccen yanayin yanayin kayan aiki.Kamfanoni suna buƙatar mayar da hankali kan amincin samarwa da amfani da ledojin kayan aiki masu dacewa azaman mahimman bayanai don gudanar da sarrafa bayanai game da amfani da kwampreso a kowane mataki, aiwatar da ƙirar tsari bisa ga tsarin aikin gudanarwa na zamani, da aiwatar da ingantaccen tsarin sarrafa kayan aikin kwampreso. .Rage farashi da haɓaka aiki, da haɓaka matakin sarrafa aminci na kayan aiki.

Gudanar da tasiri na compressors kai tsaye yana da alaƙa da aminci aiki, samarwa da aiki, sarrafa samfur, farashin samarwa, gasar kasuwa, da dai sauransu na kamfanin.Tare da sarrafa sauran kayan aikin samarwa, ya zama ginshiƙi na samarwa da sarrafa ayyukan kamfanin kuma yana da tasiri mai mahimmanci ga ci gaban kamfanin na dogon lokaci.Tun da cikakken tsarin tsarin rayuwa na kayan aikin compressor ya ƙunshi hanyoyi masu yawa da matakai masu rikitarwa, dole ne a aiwatar da tsarin tsarin da ya dace a gaba kuma dole ne a kafa cikakken samfurin gudanarwa.Har ila yau, gina dandalin bayanai yana da matukar mahimmanci, wanda zai iya inganta sauƙi da daidaito na sarrafa kayan aiki.

Bugu da kari, inganta matakin raba bayanai don tabbatar da cewa sassan da suka dace na sarrafa kayan aikin na iya raba bayanai.Tare da ci gaba da haɓaka fasahar fasaha kamar Intanet na Abubuwa da manyan bayanai, za a ƙara haɓaka cikakken tsarin tsarin rayuwa na kayan aikin kwampreso, wanda ke da mahimmanci don tabbatar da aminci da sarrafa kayan aiki, haɓaka matakan amfani, haɓaka fa'idodin aiki na kamfani ceton halin kaka.mai girma muhimmanci.

PMVFQ

Barka da zuwa tuntubar mu don samar muku da cikakkun mafita

 


Lokacin aikawa: Mayu-20-2024